NoPeter.Org  ชมรมคนไม่เอาพรรคแมลงสาบ !
เมษายน 23, 2014, 03:08:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
Small | Large

Small | Large

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความคืบหน้าของ internetfreedom.us  (อ่าน 5369 ครั้ง)
r3datwar
Global Moderator
Hero Member

Love: 166

« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 02:17:28 PM »

อ้างจาก: amerilao
ตอนนี้งานก้าวไป ๕๐ เปอเช็นแล้ว… หมายความว่าแบบนี้พี่น้อง

ผมต้องเช่า server ติดตั้ง เองทุกอย่าง เพราะว่าค่าติดตั้งแพงเกีน ที่จะจ้างคนอื่นทำ. เพราะว่าเราจะไม่ใช้ cpanel อีกต่อไป เพื่อจะให้ server พวกเราไวขื้น…
ตอนนี้ server ทดลองวี่งจากไอพี ได้เรีบยร้อย… (แต่ยังไม่ได้ต่อใส่ โดเม็น) ตอนนี้จะตรวจ ฟายเก่า ว่าจะสมควร เอามาไหม และจะ ส่งเข้าอย่างไง เพราะเป็น ฟายใหย่ จะต้องปรับหลายขั้นตอน ที่ PHP and sh install.sh
ส่วนอยู่ที่ Control พวกเราใช้ Ispmanager แทน cpanel. มันไปอยากที่ เราเช่าแล้วสร้างเองทุกอย่าง บริสัด เขาไม่มาช่วย…. ชอบแบบไหนสร้างเอาเองตามใจชอบ… เลยต้องใช้เวลา ครับ พี่น้อง…  และผมต้องการ คนช่วยเหลือ มาช่วย เรื่อง ย้าย เข้าของในบ้านเก่า ย้ายมาบ้านใหม่… ขอให้ผู้ที่รู้เรื่องติดตั้ง Virtual private server (VPS) ในระบบ Centos and control by Ispmanager. ไครมีเวลาและมีความรู้ด้านนี้ ขอให้ช่วยติดต่อทิมงาน IF ด้วย (เราจะไม่รับฝีมือข้างนอก จะรับแต่ฝีมือเสื้อแดงด้วยกันเท่านั้น) แล้วทุกอย่างจะได้ไวขื้น.
เรื่องรูบร่างหน้าตาของเว็ป คล้ายฯอันเดีม แต่จะเพี่ม อีกหลายอย่าง… ส่วน IF Team ให้ส่งหลังไม์ อีแมวก็ไก้ เพื่อผมจะได้ส่งลี้งไปให้ เพื่อท่านจะได้ไปดู และสร้อม ฟอรัม หลายอย่างช่วยกัน.
การติดตั้งครั้งนี้ คล้ายฯเราไปเช่าตู้ server แล้วชอบแบบไหน จัดการเลย… มี ไอพี แถมให้พร้อม คิดว่าต่อไป เว็ปพวกเรา ไม่มีตก อีก… ถ้าตกก็น้อยมาก…

เราจะไปเช่า server ที่ใด คงไม่มีไคร รับ หรอก เพราะ CPU Overload and Ram Overheat คนใช้เยอะเกีน ดั่งที่เมื่อวาน ขนาดเว็ปใหม่ นี้ ยังตก อีกแล้ว และ ทาง บริสัด ใจน้อยใจใหญ่ กลัว เว็ป นี้ จะ Crash อีก…

ดั่งนั้น ผมต้องทำให้เสร็จไวฯ เมื่อคืนที่ผ่านมา นอนเพียง สามชั่วโมง. ดั่งนี้แหละจื่งต้องการ ผู้ที่รู้ Programming มาช่วย.

ขอบคุณ

* 1.jpg (6.74 KB, 114x150 - ดู 4712 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2010, 03:06:35 PM โดย Janitor » บันทึกการเข้า

Janitor
Mr.
Janitor
Hero Member

Love: 39

บริการดูแล ปัดกวาด เช็ดถู

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 02:48:25 PM »

ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ

ยิ้ม

รังเกียจคนใจร้าย และนักการเมืองหักหลังประชาชน !!!
crazybmw
Hero Member

Love: 90

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 10:26:34 PM »

ขอบคุณครับ มีอะไรให้ช่วยก็บอกนะครับ
r3datwar
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 08:31:18 PM »

ตอนนี้เปิดแล้วนะครับ  นี่คือทางเข้า
http://www.internetfreedom.us/forumdisplay.php?fid=2

ต้องสมัครใหม่ครับ  ผมลอง log in ด้วยชื่อและพาสเวอร์ดเดิม... ไม่ได้ครับ

จุมพิต   ยิ้ม   จุมพิต   ยิ้ม   จุมพิต   ยิ้ม   จุมพิต    ยิ้ม  จุมพิต

DDT
Hero Member

Love: 69

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 05:43:57 PM »

..... ผมสมัครเข้าใหม่ไปแล้ว เวลาล๊อกอินเครื่องที่ใช้สมัคร เข้าไม่ได้ แต้ไปล๊อกอินเครื่องตามร้านเนตฯ กลับเข้าได้...... ทำไงดีครับ.... แปลก แต่ จริง ครับ..... ช่วยด้วย.....

r3datwar
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 06:43:51 PM »

บอร์ดน่าจะเดี้ยงชั่วคราวครับ  
เมื่อเช้านี้ยังเข้าได้  ตอนบ่ายกลับเข้าไม่ได้  
คงมีคนเข้าเยอะจนเกินกำลังเซิรฟเวอร์

ส่วนกรณี log in ไม่ได้
อ่านเจอว่าให้เคลียคุกกี้ครับ

ตอนนี้ 20.00น. เข้าใช้งานได้แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2010, 08:29:11 PM โดย r3datwar » บันทึกการเข้า

Janitor
Mr.
Janitor
Hero Member

Love: 39

บริการดูแล ปัดกวาด เช็ดถู

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 11:11:13 PM »

ขอบคุณครับคุณ r3d

รังเกียจคนใจร้าย และนักการเมืองหักหลังประชาชน !!!
r3datwar
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 02:41:50 PM »

เมื่อวาน IF.us เสียทั้งวัน  วันนี้ใช้ได้แล้ว(ตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่รู้)
ผมลอง log in ด้วยชื่อและพาสเวริดเดิม ทำอย่างไรก็ไม่ได้ครับ
ลองทั้ง Chrome , Firefox  ลบคุกกิ้ก็แล้ว  ใช้ CCleaner ก็แล้ว..ยังไงก็ไม่ได้ครับ

ใช้ไม้ตาย... สมัครใหม่ครับ
ใช้ ยูสเซอร์  พาสเวริด  และอีเมล์ เดิมที่เคยสมัครเมื่อ 2 วันก่อน
สักพักก็มีเมล์มาบอกพาสเวริดใหม่  ใช้อันที่ให้มาก็ log in ได้ครับ
แต่ข้อความในกล่องหายหมด

ใครมีปัญหา ลองวิธีของผมดูครับ

หน้า: 1   ขึ้นบน
  พิมพ์